Topic này là để Gửi lời chia buồn Bác Trọng (ngắn gọn)

An Miu
Thành viên
Được thả tim: 19 lần

Re: Topic này là để Gửi lời chia buồn Bác trọng (ngắn gọn)

Một người con ưu tú của dân tộc sắp về đến nơi an nghỉ cuối cùng sau một đời đặt dân đặt nước lên trên cả bản thân mình. Hàng triệu người Việt Nam luôn biết ơn vì tất cả những gì bác đã làm.

Dẫu biết là quy luật trời xanh, dẫu biết bác cần nghỉ ngơi mà sao vẫn không tránh khỏi sự nghẹn ngào. Đứa con Việt bé nhỏ, với dòng máu Việt luôn chảy trong tim dù nơi xa vẫn xin được cúi đầu kính tiễn bác.
Nguyễn Văn Thái, Thanh Hữu, Admin, Trần Vinh, oniison12312, phpBB Việt Nam đã thả tim cho bài viết của An Miu (tổng 6).
viethung3110
Thành viên
Được thả tim: 7 lần

Vô cùng thương tiếc bác. Đất nước Việt Nam mất đi 1 vị lãnh đạo vì nước vì dân. Bác đã sống một cuộc đời chính trực, liêm khiết, cống hiến hết sức mình cho đất nước Việt Nam. Thân yêu. Xin kính cẩn nghiêng mình vĩnh biệt bác về nơi cõi vĩnh hằng. Mong bác yên giấc ngàn thu.
minhthuluc
Thành viên
Được thả tim: 18 lần

Một trái tim ngừng đập, triệu triệu trái tim thổn thức vì tiếc thương và kính trọng!

Từ Cần Thơ xa xôi, cháu xin được kính cẩn nghiêng mình, hướng về trái tim Thủ đô, để dõi theo dòng người đưa tiễn Bác Trọng về nơi an nghỉ cuối cùng. Xin vĩnh biệt một nhà lãnh đạo vĩ đại trong thời đại mới.

Di sản bác để lại, chắc chắn sẽ được tiếp nối và phát huy, để Việt Nam ngày càng phát triển hưng thịnh hơn, rực rỡ hơn. Trân trọng!
Nguyễn Văn Thái, Thanh Hữu, Admin, Trần Vinh, oniison12312, phpBB Việt Nam đã thả tim cho bài viết của minhthuluc (tổng 6).
huyenmay
Thành viên
Được thả tim: 6 lần

Vĩnh biệt ông, con cảm ơn ông vì những gì ông đã làm cho đất nước, cảm ơn những tâm huyết mà ông đã dành cả đời cho Đảng và Nhà nước, Tổ quốc Việt Nam. Mong ở thế giới bên kia ông sẽ mỉm cười mãn nguyện vì những sự kế thừa, phát huy truyền thống của thế hệ kế cận, của thế hệ lớp con cháu chúng ta sau này.
Nguyễn Văn Thái, Thanh Hữu, Admin, Trần Vinh, oniison12312, phpBB Việt Nam đã thả tim cho bài viết của huyenmay (tổng 6).
quangphan88
Thành viên

Xin vĩnh biệt bác và chân thành cảm ơn công lao cả đời vì đồng bào, vì Tổ quốc. Sự ra đi của bác là mất mát lớn của dân tộc. Tấm gương của bác mãi sáng ngời trong lòng toàn dân và là ngọn đuốc dẫn đường cho lớp trẻ chúng con! Con xin hứa sẽ sống xứng đáng hơn với thành quả cách mạng của Đảng, cũng như những gửi gắm của cha ông tới thế hệ trẻ! 
Nguyễn Văn Thái, Thanh Hữu, Admin, Trần Vinh, oniison12312, phpBB Việt Nam đã thả tim cho bài viết của quangphan88 (tổng 6).
MinhKID
Thành viên
Được thả tim: 11 lần

Vô cùng thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng

Bác là một con người cả một đời trong sạch, tận tâm, tận lực, cống hiến hết sức mình vì Đảng, vì nước, vì Nhân dân. Tuy con chưa một lần được gặp bác nhưng con rất ngưỡng mộ tài năng và đức độ của bác . Bác mất đi là một tổn thất vô cùng to lớn đối với Đảng, Nhà nước và Nhân dân Việt Nam, cũng như toàn thể gia quyến. Bác ra đi để lại bao nhiêu nổi tiếc thương trong lòng người dân Việt Nam và bạn bè quốc tế khắp năm châu. Chúng con luôn nhớ và khắc ghi lời dạy của Bác.

Con xin vĩnh biệt Bác người Cộng sản kiên trung. Cầu mong cho linh hồn bác yên giấc ngàn thu.
Nguyễn Văn Thái, Thanh Hữu, Admin, Trần Vinh, oniison12312, phpBB Việt Nam đã thả tim cho bài viết của MinhKID (tổng 6).
phamhoangminh
Thành viên

Thế gian được mấy người mà khi mất đi triệu người tiếc thương. Vô cùng thương tiếc bác Nguyễn Phú Trọng. Bác sống vì Đảng vì dân đến tận phút cuối cùng. Tổ quốc và nhân dân Việt Nam luôn ghi nhớ công ơn bác.
Nguyễn Văn Thái, Thanh Hữu, Admin, Trần Vinh, oniison12312, phpBB Việt Nam đã thả tim cho bài viết của phamhoangminh (tổng 6).
Suong
Thành viên

Một mất mát to lớn của nước nhà khi phải tiến biệt bác, 1 vị lãnh đạo đã giành cả cuộc đời của mình cho sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Cháu xin kính cẩn nghiêng mình vĩnh biệt bác. Chúng cháu sẽ luôn biết ơn sâu sắc đến những công lao to lớn mà bác đã giành cho đất nước cũng như thế hệ trẻ chúng cháu. Mong bác yên nghỉ!
Nguyễn Văn Thái, Thanh Hữu, Admin, Trần Vinh, oniison12312, phpBB Việt Nam đã thả tim cho bài viết của Suong (tổng 6).
GoodNuts
Thành viên

Bác ơi, con kính tiễn bác đi

Ngàn vạn lần con nhớ ơn bác, một trái tim vĩ đại của tổ quốc Việt Nam.

Bác đi nhưng những gì bác làm là mãi mãi, là tấm gương sáng ngời rạng rỡ của Đảng ta.

Con cảm ơn bác nhiều lắm.

Bác ơi dù con với bác chỉ là những người xa lạ, từ sâu trong lòng con thương tiếc và xót xa bác .

Con rất hạnh phúc vì đã được lớn lên dưới sự phát triển của bác.

Bác ơi, bác mãi là một con người cao cả trong lòng con ,con kính yêu và thương nhớ bác mãi mãi .

Bác ơi, con mong bác gặp Bác Hồ, Bác Giáp, kể cho các Bác nghe về đất nước mình.

Vĩnh biệt người Bác kính yêu, sống mãi trong lòng dân tộc Việt Nam

Hàm Đức, Bình Thuận ngày 26/7.
meobeo1991
Thành viên

Cháu chào bác Trọng! Khi nghe tin bác mất cháu thực sự rất buồn. Cháu là người rất ít khi xem thời sự, chính trị nhưng khi nghe đến tên TBT Nguyễn Phú Trọng thì không ai là không biết và kính trọng bác cả. Cháu ngưỡng mộ và khâm phục bác vô cùng bởi bác đã dành cả thanh xuân, cả cuộc đời mình để giữ gìn, phát triển đất nước ta được như ngày hôm nay. Đó là điều rất vĩ đại và khó ai có thể làm được, đặc biệt là đối với lứa trẻ như chúng cháu. Cháu cảm thấy mình thật may mắn khi được sinh ra dưới thời bình và cũng thật hạnh phúc khi được sống dưới sự lãnh đạo anh minh, sáng suốt của bác. Cháu xin chân thành cảm ơn bác rất nhiều. Bác sẽ luôn sống mãi trong lòng cháu và người dân Việt Nam. Vĩnh biệt bác TBT Nguyễn Phú Trọng.
Nguyễn Văn Thái, Thanh Hữu, Admin, Trần Vinh, oniison12312, phpBB Việt Nam đã thả tim cho bài viết của meobeo1991 (tổng 6).
Huy
Thành viên

Bác ơi! Cháu và người dân trên khắp mọi miền Tổ quốc, cùng hàng triệu trái tim kiều bào ta ở nước ngoài xin được bày tỏ sự kính trọng và niềm xót thương vô hạn khi phải tiễn biệt một nhân cách lớn của dân tộc, một nhà lãnh đạo tài ba của đất nước. Bác đã dành cả cuộc đời mình cho Đảng, cho nhân dân. Bác là tấm gương sáng ngời, mẫu mực về đạo đức cách mạng của người chiến sĩ Cộng sản chân chính, là một nhà chính trị gia sắc sảo, trí tuệ, là một nhà lý luận tài ba, suốt đời cống hiến cho lý tưởng độc lập dân tộc và chủ nghĩa xã hội, vì hạnh phúc của nhân dân. Xin được kính cẩn nghiêng mình trước vong linh của bác! Vĩnh biệt bác!
Nguyễn Văn Thái, Thanh Hữu, Admin, Trần Vinh, Nguyễn Thị Tú, oniison12312, phpBB Việt Nam đã thả tim cho bài viết của Huy (tổng 7).
levanhoan
Thành viên
Được thả tim: 8 lần

Vĩnh biệt bác. Nghe tin bác mất, con cũng nhớ ngay tới ông nội của con đã mất được 10 năm. Cảm ơn Bác và ông nội con đều là những người Đảng viên, cống hiến hết mình cho đất nước. Con xin được bày tỏ niềm tiếc thương vô hạn trước sự ra đi của bác. Những cống hiến và hình ảnh của bác sẽ mãi mãi nằm trong tim những người dân Việt Nam. 
Nguyễn Văn Thái, Thanh Hữu, Admin, Trần Vinh, oniison12312, phpBB Việt Nam đã thả tim cho bài viết của levanhoan (tổng 6).
gache321
Thành viên
Được thả tim: 5 lần

Bác Trọng ơi, Nghe tin bác mất, tim cháu thực sự nhói đau! Cảm giác mất mát rất rất nhiều! Cháu xin cúi đầu vĩnh biệt bác Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Cảm ơn bác vì tất cả.  Cả một đời bác đã vì nước vì dân. Để chúng cháu thế hệ hôm nay và mai sau được sống trên đất nước hình chữ S ngày càng phát triển, với một vị thế ngày càng cao trên trường quốc tế. Bác đi xa nhưng vẫn mãi luôn hiện diện trong tim mọi người! Vĩnh biệt bác!
Nguyễn Văn Thái, Thanh Hữu, Admin, Trần Vinh, phpBB Việt Nam đã thả tim cho bài viết của gache321 (tổng 5).
hoàng
Thành viên
Được thả tim: 4 lần

Con tự hào vì được sống trong thời đại được nuôi dưỡng nhờ người - Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
Nguyễn Văn Thái, Thanh Hữu, Trần Vinh, phpBB Việt Nam đã thả tim cho bài viết của hoàng (tổng 4).
Nguyễn Hạnh
Thành viên
Đã thả tim: 26 lần
Được thả tim: 37 lần

Cháu vô cùng cảm ơn bác trước những công lao vĩ đại to lớn đối với Đất nước Việt Nam. Ngay giờ phút này, bác đã không còn phải lo lắng mà có thể an nghỉ thật bình yên bên bờ cõi. Bác là một vầng trăng sáng của đất nước, tuổi trẻ Việt Nam mãi mãi đặt vầng trăng này trong tim.
Nguyễn Văn Thái, Thanh Hữu, Trần Vinh, Nguyễn Thị Tú, phpBB Việt Nam đã thả tim cho bài viết của Nguyễn Hạnh (tổng 5).
ngatran
Đã xác thực
Thành viên
Đã thả tim: 67 lần
Được thả tim: 18 lần

Cháu không có điều kiện ra tận nơi tiễn bác, chỉ có thể gửi lời qua đây. Bác đi gặp Bác Hồ, bác Giáp, bác Tô mong bác yên lòng, đất nước mình rồi sẽ có những người như các bác để tiếp tục xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Thành tựu, cống hiến, lời dạy của bác sẽ luôn được ghi nhớ. Nhân dân Việt Nam sẽ luôn ghi nhớ.  Nếu những lời này có thể đến với gia quyến của bác, cháu xin gửi lời cảm ơn và chia buồn sâu sắc nhất đến gia đình. Cảm ơn bác Mận đã là hậu phương vững chắc cho bác Trọng. Xin lỗi bác vì đất nước mượn bác Trọng hơi lâu. Chúc bác và toàn thể gia đình luôn giữ gìn sức khoẻ.
Nguyễn Văn Thái, Thanh Hữu, Trần Vinh, Nguyễn Thị Tú, phpBB Việt Nam đã thả tim cho bài viết của ngatran (tổng 5).
ragiceski
Thành viên
Được thả tim: 3 lần

Bằng tất cả sự kính trọng chúng con xin được kính cẩn nghiêng mình tiễn đưa bác người đã dành trọn cuộc đời cho Tổ quốc Việt Nam. Bác ơi, một lời cảm ơn, lời tri ân của chúng con gửi đến Bác chưa bao giờ là đủ với những điều vô cùng lớn lao mà bác đã làm  dành cho đất nước và dân tộc Việt Nam. Chúng con xin ghi nhớ công ơn xây dựng và tiếp nối các thế hệ với văn hóa trường tồn. Mong người yên vui ở cõi vĩnh hằng ạ!
Nguyễn Văn Thái, Thanh Hữu, phpBB Việt Nam đã thả tim cho bài viết của ragiceski (tổng 3).
Nguyễn Văn Thái
Đã xác thực
Điều hành viên
Đã thả tim: 248 lần
Được thả tim: 96 lần

Vậy là bác đã về với đất mẹ yêu thương.Vĩnh biệt bác, người Cộng sản kiên trung, một người dành cả đời vì nước vì dân. Một nhân cách lớn, sống và làm việc đến hơi thở cuối cùng. Bác là tấm gương lớn để chúng con học tập và làm theo. Bác mất đi là một tổn thất lớn của Đảng và dân tộc ta. Mong bác yên nghỉ nơi vĩnh hằng.
Thanh Hữu, Trần Vinh, Nguyễn Thị Tú, oniison12312, phpBB Việt Nam đã thả tim cho bài viết của Nguyễn Văn Thái (tổng 5).
Lan Anh
Thành viên
Được thả tim: 15 lần

Biết ơn ông vì đã dốc bao tâm sức, trí tuệ vào việc gìn giữ và xây dựng đất nước ta

Biết ơn ông vì đang làm cho Dòng Máu Lạc Hồng càng ngày càng đoàn kết, xích lại gần nhau, tự hào về truyền thống dựng nước và giữ nước của ông cha, thế hệ trẻ biết trân trọng văn hoá và sôi sục tinh thần phát triển bản thân để xây dựng đất nước ngày càng giàu mạnh.

Biết ơn ông thật nhiều. Bởi dù ông đã đi công tác ở một nơi xa thì những giá trị, việc làm, câu nói và sách mà ông để lại sẽ luôn là kim chỉ nam cho rất nhiều đồng bào, con cháu Việt Nam ta trên khắp địa cầu này.

Con biết ơn thật nhiều! Vĩnh biệt ông!
Nguyễn Văn Thái, Thanh Hữu, Nguyễn Thị Tú, phpBB Việt Nam đã thả tim cho bài viết của Lan Anh (tổng 4).
Nguyễn Đăng Tín
Thành viên

Gửi bác Nguyễn Phú Trọng,
Chào bác, cháu đã được đi tiễn bác rồi. Trời hôm nay không mưa. Cháu hy vọng bác tới nơi đó thời tiết cũng rất đẹp.
Nhờ bác, cháu đã có thêm một nguồn cổ vũ làm việc hăng say.
Mọi người có vẻ lo lắng cho đất nước từ giờ về sau, nhưng bằng cách nào đó cháu tin rằng bác đã có sự chuẩn bị chu đáo có thể nhất rồi. Và cháu nghĩ điều đúng đắn thì luôn được kế thừa, sẽ không bị lãng quên.
Cháu chúc bác ở nơi đó được bình yên và có nhiều chuyện vui. Mong bác phù hộ cho đất nước mình có thật nhiều người như bác.
Phản hồi