Vài lời tâm sự với các bạn sinh viên Đại học Luật Hà Nội

Nơi dân luật chia sẻ những buồn, vui giấu kín, ko biết ngỏ cùng ai...
Tuấn Nguyễn
Thành viên
Tiếp xúc:

Re: Vài lời tâm sự với các bạn sinh viên Đại học Luật Hà Nội

Bài viết chưa xem by Tuấn Nguyễn »

Khóa nào cũng có người giỏi và người kém cả thôi. Những người giỏi họ k đến chỗ anh chị nộp hồ sơ thì anh chị cũng nên xem lại công ty mình đã có chế độ cho nhân viên hợp lý chưa. Đò nào thì khách nấy thôi, đừng vội trách người khác.

Từ khóa:
dropwind
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by dropwind »

Mục đích người này đăng tus là khoe học hlu và đã có cty luật thôi. Rơm rơm
wanna68
Thành viên
Đã cảm ơn: 14 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by wanna68 »

Tuyển được thì tuyển ko tuyển đc thì thôi bản thân mình tuyển dụng sales và truyền thông dự án cho vinhomes cũng vậy, nhiều bạn cực kỳ thiếu kỹ năng và ko biết xác định mục tiêu mình vẫn cho out bình thường, ca cẩm làm gì cho mệt mà có nói cũng chả ai nghe đâu ​​​​​​​
Songanh1306
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Songanh1306 »

Cũng có nh cái đúng =))))) nhất là về kiến thức, bh bảo kiến thức luật ai mà nhớ nổi. Hicccc. Kiểm điểm bản thân thật sự.
vandung119
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by vandung119 »

Cảm ơn chủ thớt đã nói ra những điều từ sâu đáy lòng của mình. Tôi xin được xung hô là Bạn - Tôi. Với những lời tâm sự của chủ thớt tôi không bày tỏ ý kiến đồng tình hay phải đối vì đó là quan điểm cá nhân của bạn. Nhưng tôi muốn được góp ý thêm với chủ thớt như sau: Bạn chê mặt bằng chất lượng đầu ra của sinh viên Đại học Luật quá tệ. Vậy mặt bằng ở đâu là bao nhiêu phần trăm số sinh viên Đại học Luật? Nó chiếm đa số hay thiểu số? Bạn hãy thử làm một cuộc điều tra để dưa ra kết quả thuyết phục?
caocuongnnh
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by caocuongnnh »

do khi di thực tập các em ko đươc nhà tuyển dụng chỉ dạy cẩn thận. ai cũng có lúc mới bắt đầu, thử hỏi chính chủ thớt chắc mới ra trường là làm văn bản ngon luôn, mới học xong biết hết luôn nhưng thứ vừa nêu trên.
tandanluat
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by tandanluat »

Cái gì cũng cần phải có quá trình. Tôi tin rằng chính người viết ra cái tus này, ngày đầu ra trường cũng không soạn được cái văn bản chuẩn mực và thuyết phục. Cái anh hơn người ta là kinh nghiệm. Nên việc đánh giá như vậy là không thực tế.
Quang Nguyễn
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Quang Nguyễn »

xin lỗi cái a viết bài này nhé ! thà người ngoài chuyên môn nếu nói còn bỏ qua đc ! a cũng biết là luật nó có biết bao nhiêu bộ luật , luật , NĐ QĐ TT mà đúng k ? các e sv ngồi trên ghế nhà trường nó chỉ có học cái nền thôi chứ kêu thuộc lòng hết tất cả mà có những lĩnh vự lâu lâu chỉ đc đụng vô thì có gọi là thánh ! a hỏi thì a nên hỏi những câu tư duy pháp luật chứ a hỏi chuyên môn chuyên nghành thì 99% sv mới ra trường k đáp ứng nổi a !? a trả lương ng ta 7 con số mà a đòi hỏi trình độ ng ta lương bằng 8-9 con số thì hơi bị vọng tưởng đó a ! Kể cả viết đơn hay văn bản hành chính , nó chỉ ở 1 mức trung bình thôi , chứ kêu ng ta soạn ra mà giống như a soạn thì ng ta lên làm chức trưởng phòng thay a luôn rồi!
còn kỹ năng mềm thì a hoàn toàn đúng khi phê phán, k bàn
Chốt câu cuối như a !
lương nhân viên mới ra trường mà đòi trình độ như phó phòng - trưởng phòng thì mơ đi a ! Còn thằng nào đã bảo là giỏi xuất sắc phù hợp với tiêu chí a thì chắc ko đến lượt cty a tuyển dụng đâu !
Neon27
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Neon27 »

Xin chào nhà tuyển dụng 
Là một sinh viên chuyển bị ra trường, chưa có kinh nghiệm , chưa từng thực tập chuyên môn , em xin chân thành cảm ơn những lời Góp Ý, những lời Khuyên và cách nhìn chân thật từ "Góc độ của nhà Tuyển dụng" !
Thật buồn khi được nghe rằng " chất lượng đầu ra của sinh viên đại học luật quá tệ" , một câu khẳng định đanh thép , nhưng thật đau lòng quá. Khiến bản thân em và chắc hẳn là tân cử nhân nào cũng không khỏi đau lòng. Nhưng mà nhà Tuyển dụng gặp bao nhiêu sinh viên Luật rồi mà khẳng định chắc nịch như vậy???
Đúng là sinh viên thời nay khác, đúng là sinh viên giờ ham chơi, đi học chưa chuyên cần, tiếp thu bài chưa tốt và có thể còn hiểu sai, học lệch,... nhưng đâu đó, những sinh viên ham học hỏi vẫn còn đó, những bạn đam mê Luật , những bạn hăng say xây dựng bài...
Nhà tuyển dụng hỏi " Sinh viên học được gì hay thầy cô dạy gì ? "
Xin phép cho em trả lời rằng Thầy cô trường Luật dạy rất Hay, không chỉ dạy trong sách vở mà còn dạy cả trường đời, dù ai nói học ở Trường chỉ là Lý thuyết suông, nhưng riêng em thì Thầy cô đã dạy cho em từ trong trang Sách đến Cuộc Sống. Sinh viên chúng em học được nhiều từ Trường, từ thầy cô bè bạn. Nhưng khả năng tư duy có hạn, tiếp thu chưa tốt, có thể sinh viên chúng em chưa hiểu hết bài, chưa học thật hăng say để được kết quả Tốt nhất.
Có thể học xong Xây dựng văn bản mà có khi vẫn không tự tin khi được giao việc soạn quyết định, thông tư. Cũng có lúc giải quyết vấn đề đất đai không tốt hay là bỗng được hỏi câu về Luật mà Ấp úng trả lời...
Sinh viên đi vấn đáp ôn bài ngày đêm nhưng đến phòng thi áp lực , chữ như chạy ra khỏi đầu. Có câu ở nhà hiểu , đến khi cô hỏi lại Đơ ra không biết trả lời sao mà ???
Kỹ năng mềm còn kém, khả năng giao tiếp, khả năng ứng phó trước tình huống bất ngờ,.. còn chưa thật tốt, ..
Nhưng thực ra, Sinh viên cũng là con người. Mà con người thì muôn vẻ, khả năng cũng vậy. Có lúc thế này, lúc thế kia.
Huyền Dương
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 52 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Huyền Dương »

Kiến thức có thể bổ sung, tác phong, thái độ và kỹ năng mềm thì cần phải tự ý thức mới tiếp thu được. Nhà tuyển dụng cũng không nên nhìn nhận quá tiêu cực về kiến thức của SV mới ra trường.
Anhtq
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Anhtq »

Chê thẳng chê thật. Nghe cũng hợp lý 
johnnguyen988
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by johnnguyen988 »

Không còn gì đau hơn việc bạn bị những người k học luật xung quanh nghi ngờ về những kiến thức PL bạn nói ra.... ước gì được học 8 năm chứ kp 3,5 năm ​​​​​​​
Đăng trả lời
  • Similar Topics
    Trả lời
    Xem
    Bài viết mới nhất

Ai đang trực tuyến?

Người dùng duyệt diễn đàn này: Không có thành viên nào đang trực tuyến và 6 khách