Cử nhân luật 4 năm ra trường có thể làm những công việc gì?

Việc làm ngành Luật - chuyên mục đăng tin tuyển dụng, tìm kiếm việc làm ngành luật
Đăng trả lời
vandung119
Thành viên
Tiếp xúc:

Cử nhân luật 4 năm ra trường có thể làm những công việc gì?

Bài viết chưa xem by vandung119 »

các anh chị cho em hỏi
+cử nhân luật 4 năm ra trường có thể làm những công việc gì?
+mức lương khởi điểm của SV mới ra trường khoảng bao nhiêu ạ
+nếu em học để lên luật sư thì tốn bao nhiêu thời gian? và chi phí ạ?
em cảm ơn ạ!
thungo218
Thành viên
Tiếp xúc:

Re: Cử nhân luật 4 năm ra trường có thể làm những công việc gì?

Bài viết chưa xem by thungo218 »

Công việc thực tập tại các vp luật sư, công chứng...chi phí tùy nơi. Học LS mất 2 năm. Chi phí up dần theo năm tháng lên kiểm tra trên web trường. Hiện tại là 25tr rồi.
luuminhan
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by luuminhan »

Công việc nhà nước thì thi cử mà khó vô, còn tư nhân thì có công chứng công chứng thì ký sai bán nhà đền, chuyên viên pháp lý cty luật thì mốt phát triển thành luật sư thì cũng khó làm khó kiếm tiền, pháp chế thì đòi hỏi 2 3 năm kinh nghiệm và làm đụng chạm lợi ích giữa làm đúng luật và sếp, mấy này cần quen biết mới xin đc, mà làm cũng khó và rủi ro cao.
Lương thì thường 3 tr mới ra trường hoặc học việc ko lương. Còn luật sư thì học phí 25 30tr, học và tập sự 2 năm, làm luật sư cũng chua và khó ăn chết mợ 💀
Nói chung ngành luật ko ngon ko làm và gắn bó lâu dài đc, khuyên học ngành khác nhé.
MinhKID
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by MinhKID »

luuminhan đã viết: 11:24 - 19/8/2022Công việc nhà nước thì thi cử mà khó vô, còn tư nhân thì có công chứng công chứng thì ký sai bán nhà đền, chuyên viên pháp lý cty luật thì mốt phát triển thành luật sư thì cũng khó làm khó kiếm tiền, pháp chế thì đòi hỏi 2 3 năm kinh nghiệm và làm đụng chạm lợi ích giữa làm đúng luật và sếp, mấy này cần quen biết mới xin đc, mà làm cũng khó và rủi ro cao.
Lương thì thường 3 tr mới ra trường hoặc học việc ko lương. Còn luật sư thì học phí 25 30tr, học và tập sự 2 năm, làm luật sư cũng chua và khó ăn chết mợ 💀
Nói chung ngành luật ko ngon ko làm và gắn bó lâu dài đc, khuyên học ngành khác nhé.
cho em hỏi là bác đã từng trải qua tất cả các việc làm của 1 sv Luật ra trường rồi ạ hay bác chỉ nghe qua tai hoặc nghe theo ng khác kể lại?

xuannt
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by xuannt »

+ cv gì thì đó là tùy ở e lựa chọn + mức lương thì còn xem bản thân e đạt đến đâu + luật sư sẽ 2-3 năm chi phí mỗi năm mỗi tăng
Đăng trả lời
  • Similar Topics
    Trả lời
    Xem
    Bài viết mới nhất

Ai đang trực tuyến?

Người dùng duyệt diễn đàn này: Không có thành viên nào đang trực tuyến và 4 khách