Edutalk cho em một gia đình

Nơi lý tưởng để dân luật giao lưu, trò chuyện, chia sẻ kinh nghiệm, trao đổi, thảo luận về mọi lĩnh vực trong đời sống hàng ngày.
Mai Thương
Thành viên
Tiếp xúc:

Edutalk cho em một gia đình

Bài viết chưa xem by Mai Thương »

Edutalk như công ty gia đình ý. Anh chị em suốt ngày không đùa cợt, trêu chọc cười hô hố thì ném gối, đấm nhau bùm bụp :)) Hồi năm nhất đi làm, em đọc review rất nhiều anh chị kêu ở công ty mới khó thích nghi, ma cũ bắt nạt ma mới, nên khá lo lắng. Nhưng thực sự khi vào Edutalk, các anh chị rất thân thiện. Mọi người chủ động làm quen và nói chuyện cùng em, kéo em đi ăn trưa hay đi trà sữa để em nhanh quen mọi người. Nchung Edutalk là môi trường trẻ trung, thoải mái, cực kỳ phù hợp với những bạn còn khá mới mẻ với môi trường công ty chuyên nghiệp như em ạ.
Những người đã cảm ơn Mai Thương vì bài viết (tổng: 6):
Admin, Phan Tiến Dũng, vanson, Lê Thị Thùy, shiroe, LinhForex

Từ khóa:
Trần Linh
Thành viên
Đã cảm ơn: 1 lần
Tiếp xúc:

Re: Edutalk cho em một gia đình

Bài viết chưa xem by Trần Linh »

Vào Edutalk vui mà. Mọi người trong văn phòng coi nhau như anh chị em trong nhà vậy đó. Sai thì mắng, nhưng mắng xong lại thương, mà thương thì lại mua cốc trà, cái bánh động viên "Thôi cố chạy đi em, trốn đâu cho thoát deadline" :))
Những người đã cảm ơn Trần Linh vì bài viết:
Phan Tiến Dũng
Ngọc Anh
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Ngọc Anh »

T thì không làm trong Edutalk, chỉ học ở đây một khóa thui. Nhưng t lúc nào cũng thấy các anh chị ở đây thân thiện, và nhiều năng lượng cả, từ cách anh chị tư vấn tận tình cho học viên như t, đến cách các anh chị quan tâm và hỏi han lẫn nhau. T cảm nhận được một nguồn năng lượng tích cực từ Edutalk.
Những người đã cảm ơn Ngọc Anh vì bài viết (tổng: 2):
Phan Tiến Dũng, Vu Hai Tran
Trang Pham
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Trang Pham »

Đi làm lương cao là 1 phần. Đồng nghiệp mà khó chiều, ko hợp nhau thì khó mà gắn bó dài lâu vs công ty được. Chị không làm trong Edutalk, nhưng nếu môi trường ở đó thật sự thoải mái và thân thiện như vậy, thì năm nhất như em nên tận dụng cơ hội để học hỏi và phát triển thêm.
Những người đã cảm ơn Trang Pham vì bài viết:
vanson
Như Quỳnh Trần
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Như Quỳnh Trần »

T đã làm ở Edutalk 1 năm và cũng thấy môi trường ở đây so nice. Ngoài hòa đồng, thân thiện, các anh chị trong văn phòng còn thoải mái sharing những khóa học, những kiến thức cho nhau để cùng phát triển nữa.
Những người đã cảm ơn Như Quỳnh Trần vì bài viết:
Phan Tiến Dũng
Vu Hai Tran
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 8 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Vu Hai Tran »

Làm ở đây được training khá nhiều, từ kỹ năng mềm đến kỹ năng TA. Nhân viên là các bạn, các anh chị trẻ nên thoải mái lắm á (trong công việc thì vẫn căng đét). Nhiều hôm đến công ty để ngồi điều hòa free với được mentor mua trà sữa bánh kẹo mỗi chiều :))) Làm sale nhưng vẫn có lương cứng, được tính theo KPI thời gian làm việc + KPI Doanh số đạt được trong tháng :D
Những người đã cảm ơn Vu Hai Tran vì bài viết (tổng: 3):
vanson, Lê Thị Thùy, LinhForex
Mei Mei
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Mei Mei »

Đợt mình mới vào cũng nhát lắm, ko dám nói chuyện, cũng ko dám hỏi ai. Nhưng khi nhận được sự quan tâm, gần gũi từ sếp và các anh chị, mình đã dần mở lòng hơn, nói chuyện và thể hiện mong muốn được học hỏi từ mọi người. Rồi giờ thì anh chị em bám nhau như sam, có chuyện gì ới nhau là có mặt ngay :vvv
Giang Bùi
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Giang Bùi »

Tính mình hướng nội, vào Edutalk cũng thấy thoải mái lắm nè. Mọi người tôn trọng cá tính của nhau. Chứ như một số chỗ làm cũ, mình rất hay bị phê bình vì ko hay đi ăn hay tụ tập cùng anh chị trong công ty, nghe vừa ngại mà vừa tủi thân ý.
Đăng trả lời
  • Similar Topics
    Trả lời
    Xem
    Bài viết mới nhất

Ai đang trực tuyến?

Người dùng duyệt diễn đàn này: Bing [Bot] và 7 khách