Edutalk có lừa đảo ko?

Nơi lý tưởng để dân luật giao lưu, trò chuyện, chia sẻ kinh nghiệm, trao đổi, thảo luận về mọi lĩnh vực trong đời sống hàng ngày.
Minh Ngọc
Thành viên
Tiếp xúc:

Edutalk có lừa đảo ko?

Bài viết chưa xem by Minh Ngọc »

Nói đến Edutalk thì chủ yếu là tin đồn trung tâm BẮT nhân viên giới thiệu khóa học cho người nhà. Việc này đúng, nhưng không phải bắt buộc (đấy là chỗ mình làm nhá). Apply vào sale thì công việc chính là tìm khách hàng cho tt, mà sale mới thì lấy đâu ra nhiều nguồn khách hàng. Vậy nên, khách hàng tiềm năng nhất thời điểm đó là người thân và bạn bè, rồi người này giới thiệu người kia thì nguồn KH mới mở rộng đc. Với cả, dù người nhà hay ai đi chăng nữa thì đội ngũ sale vẫn được yêu cầu phải làm đúng theo quy trình tư vấn thông thường. Ncl với đứa sinh viên chưa có kinh nghiệm gì như mình thì công việc này ok, rèn kỹ năng giao tiếp và tính kiên nhẫn (cực kì kiên nhẫn đấy vì có rất nhiều bố mẹ khó tính, muốn được tư vấn kĩ để chọn nơi học uy tín cho con).
Những người đã cảm ơn Minh Ngọc vì bài viết (tổng: 8):
Uyên Phạm, Admin, Phan Tiến Dũng, Thanh Hữu, shiroe, Ngoc Hien, LinhForex, Cao Thùy Dương

Từ khóa:
Trung Kiên
Thành viên
Tiếp xúc:

Re: Edutalk có lừa đảo ko?

Bài viết chưa xem by Trung Kiên »

Quá chuẩn luôn b ơi. Nói đúng ý tôi :))) Nghe nhiều người bảo bọn sale Edutalk LỪA ĐẢO NGƯỜI NHÀ thấy ức lắm, mà lười giải thích luôn, vì giải thích rất nhiều mà họ vẫn cố ko hiểu cho mình :(( Sale tụi mình cũng là sv thôi mà, sao dám vì mấy đồng tiền lương mà lừa người này người kia được
Những người đã cảm ơn Trung Kiên vì bài viết (tổng: 2):
Phan Tiến Dũng, LinhForex
Trần Linh
Thành viên
Đã cảm ơn: 1 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Trần Linh »

Làm sale thì quan trọng 2 cái: 1 là sản phẩm, 2 là kênh bán hàng. Bạn bè, người thân chỉ là 1 trong các kênh, và còn rất nhiều các kênh khác nữa. Và dù có là bạn bè thì các bạn cũng vẫn được tư vấn đầy đủ quy trình về học thử, thông tin khóa học. Mọi thứ đều rõ ràng, quyết định học hay ko là do học viên, ko ai ép ai được cả khi họ chẳng có nhu cầu.
Những người đã cảm ơn Trần Linh vì bài viết:
Ngoc Hien
Quỳnh Trang
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Quỳnh Trang »

Edutalk cơ sở tui làm cũng vậy mà. Chị leader rcm cho mình có thể giới thiệu cho bạn bè, người thân. Nhưng lúc đó, bạn bè mới năm nhất, ít đứa có ý định đi học IELTS, TOEIC lắm. Thành ra đợt đó kpi mình gần như xếp cuối. Sau đấy, công ty cho tham gia nhiều khóa training về tiếp cận khách hàng, ứng xử và giao tiếp vs khách hàng,... các kỹ năng của mình dần ổn hơn và cũng tìm được nhiều khách hàng tiềm năng.
Những người đã cảm ơn Quỳnh Trang vì bài viết:
Phan Tiến Dũng
Mai Lan
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Mai Lan »

Tui đi làm sale bán ở cửa hàng còn chẳng được training gì đây. Phải tự học hết. Khách mắng thì lần sau rút kinh nghiệm về giao tiếp. Khách ko mua thì xem lại tư vấn đúng nhu cầu khách chưa,... Nchung bạn nào đi làm sale được đào tạo bài bản về kiến thức sale là rất may mắn đó. Lương lậu là 1 phần thôi, kiến thức mới là cái giúp mình phát triển lâu bền
Uyên Phạm
Thành viên
Đã cảm ơn: 2 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Uyên Phạm »

chị là người cực kỳ nóng tính. Mà từ hồi đi làm sale, biết kiểm soát cảm xúc hẳn, ít đánh chồng mắng con hơn :vvv Chị thì ko làm sale cho Edutalk, nhưng chuyện giới thiệu cho người nhà là bình thường mà. Giới thiệu cho người nhà, người nhà giới thiệu cho hàng xóm làng trên xóm dưới, rồi biết đâu trúng ngay khách hàng tiềm năng của mình :v
Những người đã cảm ơn Uyên Phạm vì bài viết (tổng: 2):
Phan Tiến Dũng, Cao Thùy Dương
Trinh
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Trinh »

T cũng làm sale, nhưng về trang sức. Sản phẩm chất lượng và đáp ứng nhu cầu, mình giới thiệu cho người nhà cũng tốt mà. Còn đồ tệ, đồ dởm thì có bắt đằng trời cũng chẳng ai lại cho bố mẹ, anh chị mình dùng đâu :)))
Những người đã cảm ơn Trinh vì bài viết:
Phan Tiến Dũng
Giang Bùi
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Giang Bùi »

Mình thấy mới đi làm, sản phẩm của mình tốt thì đem giới thiệu cho bạn bè, người nhà cũng có gì sai đâu. Bạn mình bán hàng cho shop quần áo, đợt nào sale hay nhập mẫu mới cũng gọi mình qua mua ủng hộ mà :)) Nchung là bạn nào định làm sale thì nên xác định là cố gắng tìm khách hàng gần xa, mọi lúc mọi nơi :)))
Những người đã cảm ơn Giang Bùi vì bài viết (tổng: 2):
Phan Tiến Dũng, Ngoc Hien
Phan Tiến Dũng
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 28 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Phan Tiến Dũng »

Cách tính lương, phần trăm hoa hồng đều được trao đổi trước khi làm việc nên quyết định làm hay ko là do quyết định của bạn. Riêng mình thấy các chế độ đều tốt, đc tgia team building, đc hỏi hỏi nhiều từ sếp và các bạn lắm ý. Nhưng có 1 cái mình ko thích ở đây là thiếu phòng đón tiếp khách hàng, trung tâm nên bổ sung.
Những người đã cảm ơn Phan Tiến Dũng vì bài viết (tổng: 2):
Thanh Hữu, Cao Thùy Dương
Đăng trả lời
  • Similar Topics
    Trả lời
    Xem
    Bài viết mới nhất

Ai đang trực tuyến?

Người dùng duyệt diễn đàn này: Không có thành viên nào đang trực tuyến và 8 khách