Mất ngủ vì những suy nghĩ lung tung

Tâm lí học là một môn học liên quan đến việc nghiên cứu về những hành vi tinh thần, nó không chỉ giải thích những gì chúng ta làm và cách thức chúng ta làm mà còn giái thích quá trình chúng ta suy nghĩ và lí luận đằng sau những hành vi đó.
Đăng trả lời
Luu Lan Thuy
Thành viên
Tiếp xúc:

Mất ngủ vì những suy nghĩ lung tung

Bài viết chưa xem by Luu Lan Thuy »

Em bị mất ngủ từ mấy tháng trước, tới giờ em vẫn không ngủ được, dù lên giường nằm rất sớm nhưng nằm mấy tiếng vẫn cứ suy nghĩ lung tung không tập trung được, dù có hôm em mệt chỉ muốn lên giường nằm hoặc có hôm em mỏi mắt tới nỗi nhắm tịt lại nhưng đầu vẫn suy nghĩ lung tung rất khó ngủ, phải tầm sáng sớm em mới chợp mắt được. Mọi người giúp em với, em không dám uống thuốc ngủ với an thần vì sợ suy giảm trí nhớ, ai có kinh nghiệm gì chỉ em với ạ.
le.hoangnam
Thành viên
Tiếp xúc:

Re: Mất ngủ vì những suy nghĩ lung tung

Bài viết chưa xem by le.hoangnam »

Bất kỳ ai dù ít hay nhiều cũng đều giống em chỉ là mỗi người phản ứng thế nào với nó. Có thể nhủ với tâm trí là hãy hào phóng và thoải mái mỗi khi suy nghĩ rối ren đó xuất hiện. Chấp nhận nó tồn tại trong tâm trí rùi tư từ sẽ thấy nhẹ nhõm, vô thường. Đó là ý kiến cá nhân Anh.
Tạ Thị Diệu Mơ
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Tạ Thị Diệu Mơ »

C có thể áp dụng cách đếm số ạ. Vì khi nằm xuống thì trong đầu sẽ nhớ đến rất nhiều chuyện và mình bị cuốn theo những suy nghĩ, những vọng tưởng đó . Nên h mình phải để cho đầu óc thư giản, ko suy nghĩ đến chuyện gì khác ngoài việc tập trung đếm số. Cứ đếm từ 1-->10 xong bắt đầu đếm lại từ đầu, lúc đó, đầu mk chỉ tập trung vào 1 việc đếm số nên sẽ ko suy chuyện khác nữa. Cứ đếm như vậy thì ta sẽ ngủ lúc nào k hay. C thử áp dụng nhé
thienca
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by thienca »

Buổi tối trước khi đi ngủ thì xoa hai bàn chân vào nhau,đập đập như kiểu các cụ ngày xưa phủi bụi ở chân.trước khi lên giường ý,3 xoa 2 đập và đi ngủ trước 11h,sau một thời gian tạo thói quen mình nghĩ giấc ngủ của bạn sẽ ok thôi
Thanhvan14011951
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Thanhvan14011951 »

Mình thì uống thực phẩm chức năng "Hoạt huyết dưỡng não". Này làm từ thảo dược nên k ảnh hưởng trí nhớ j đâu ạ. Thấy ngủ ngon mà ít bị đau đầu nữa ạ
Hà Trang
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Hà Trang »

Có thể là do bạn bị căng thẳng quá hoặc như mình là bị rối loạn giấc ngủ . Thực ra bạn bị mất ngủ hoài dẫn đến thiếu ngủ nhiều lần cx dẫn đến suy giảm trí nhớ chứ ko phải uống thuốc ngủ là bị v đâu. Bạn cod thể đến gặp bác sĩ tâm lý khám thử xem sao. Vì trc mình bị mất ngủ như v rồi đi khám. Đơn đầu ngta cho thuốc ngủ sau đến đơn thứ hai là cắt luôn chỉ để mình quen dần với giấc ngủ thôi í. Dùng thuốc xong dễ ngủ hơn mà đi ngủ sớm thì sau này thành thói quen cứ đến giờ đó tự khắc sẽ buồn ngủ á .
Huy Vũ
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 5 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Huy Vũ »

Em từng bị vậy, em mua tinh dầu các loại hoa, và đèn tinh dầu, về xông phòng lúc chuẩn bị ngủ, cảm giác relax giúp em vào giấc được, lúc đó dùng tầm 10 ngày sau e bắt đầu ngủ ngon và ngủ sớm, chị có thể thử xem, chị mua chai tinh dầu mùi hoa, thường có ghi trên nhãn là giúp ngủ ngon í chị
Huuquy85
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Huuquy85 »

Mình đang bị tương tự
Bạn thử xem những video đơn điệu xem sao. Kiểu như clip nặn mụn, clip thả diều(tắt âm), hoặc xem kim đồng hồ quay.. mong bạn sẽ ổn hơn
hanhnguyen
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by hanhnguyen »

Mất ngủ thực chất là 1 triệu chứng phụ được tạo nên bởi các bệnh chính như rối loạn trầm cảm, rối loạn cảm xúc hay rối loạn lo âu,.... Anh khuyên là em không nên dùng thuốc an thần hay bất cứ chất nào có tác dụng an thần mà nên tập trung vào chữa trị bệnh chính. Chứ qua cách nói và diễn đạt của em thì em không thể bị rối loạn giấc ngủ được, người bị rối loạn giấc ngủ sẽ diễn đạt khác em.
Luu Lan Thuy
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Luu Lan Thuy »

Huy Vũ đã viết: 22:37 - 29/12/2020Em từng bị vậy, em mua tinh dầu các loại hoa, và đèn tinh dầu, về xông phòng lúc chuẩn bị ngủ, cảm giác relax giúp em vào giấc được, lúc đó dùng tầm 10 ngày sau e bắt đầu ngủ ngon và ngủ sớm, chị có thể thử xem, chị mua chai tinh dầu mùi hoa, thường có ghi trên nhãn là giúp ngủ ngon í chị

Em cảm ơn
Huy Vũ
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 5 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Huy Vũ »

Luu Lan Thuy đã viết: 22:38 - 29/12/2020
Huy Vũ đã viết: 22:37 - 29/12/2020Em từng bị vậy, em mua tinh dầu các loại hoa, và đèn tinh dầu, về xông phòng lúc chuẩn bị ngủ, cảm giác relax giúp em vào giấc được, lúc đó dùng tầm 10 ngày sau e bắt đầu ngủ ngon và ngủ sớm, chị có thể thử xem, chị mua chai tinh dầu mùi hoa, thường có ghi trên nhãn là giúp ngủ ngon í chị

Em cảm ơn 

Bổ sung thêm, buổi tối bạn nên ăn đồ ăn dễ tiêu, tắm rửa sạch sẽ để đảm bảo người được thoải mái, chuẩn bị giường ngủ sạch sẽ gọn gàng, hoàn thành hết tối đa công việc để giảm đi việc suy nghĩ nhiều trước khi ngủ, cuối cùng quan trọng nhất là duy trì đều, khoảng vài tuần bạn sẽ quen và dễ ngủ hơn hẳn
Lê Như Quỳnh
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Lê Như Quỳnh »

Trước khi đi ngủ 1 tiếng, không được xem tivi hay điện thoại, tắt hết đèn, lên youtube tìm nhạc về Delta wave ( là nhạc tạo sóng ngủ cho não), cứ nhắm mắt lại, hít sâu thở ra từ từ 50 lần, mặc kệ những suy nghĩ nó tới, đừng cố gắng đẩy nó ra khỏi đầu .Khi đã buồn ngủ thì cứ đi ngủ, nhiều khi cơn buồn ngủ đến nhưng do bạn cứ níu kéo làm cái gì đó , qua cơn buồn ngủ là tỉnh luôn. Nếu thực hiện những điều trên mà vẫn chưa ngủ được, thì inbox mình, mình chỉ cho bạn 1 combo hỗ trợ điều trị mất ngủ rất hiệu quả mà không cần phải biết uống thuốc ngủ nhé.
Đăng trả lời
  • Similar Topics
    Trả lời
    Xem
    Bài viết mới nhất

Ai đang trực tuyến?

Người dùng duyệt diễn đàn này: Không có thành viên nào đang trực tuyến và 0 khách