Học ở trường cao đẳng chuyên ngành dịch vụ pháp lý có xin được việc?

Nơi dân luật chia sẻ những buồn, vui giấu kín, ko biết ngỏ cùng ai...
Đăng trả lời
ngatran
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 47 lần
Tiếp xúc:

Học ở trường cao đẳng chuyên ngành dịch vụ pháp lý có xin được việc?

Bài viết chưa xem by ngatran »

Chào mọi người!
Mình có bạn đang theo học ngành luật tại một trường cao đẳng chuyên ngành dịch vụ pháp lý cho m hỏi ngành này có thể xin đc cv gì ạ.
Mình thấy nó học nhiều môn luật từ luật hành chính đến tố tụng,kinh tế... mà ko thấy nó chuyên về ngành luật nào cả.
Ko biét trong group có ai có bạn học qua ngành này chưa ạ?
Cho m xin ý kiến nhé. Nó có phải là chuyên ngành mới trong ngành luật ko ạ?
Xin cảm ơn!
Cao Thùy Dương
Điều hành viên
Đã cảm ơn: 35 lần
Tiếp xúc:

Re: Học ở trường cao đẳng chuyên ngành dịch vụ pháp lý có xin được việc?

Bài viết chưa xem by Cao Thùy Dương »

Vạn vô trường Luật danh tiếng thì nó cũng chỉ đào tạo đến thế thôi. Chứ làm gì có chuyện đào tạo chuyên sâu vô một ngành nào. Đào tạo chuyên sâu thì nói thật là học nghề là cái chuyên sâu nhất còn đại học thì vô nó dạy toàn lý thuyết, tổng quát thôi. Luật thì nó lại liên kết với nhau chứ nó chẳng tách rời riêng ra cái nào nên đặc điểm chung của người ngoài nhìn vào thì thấy mấy đứa học Luật cái quái gì nó cũng học hết vì đúng là như vậy, khó để học riêng ra một cái gì đó lắm. Còn chuyên sâu thì sau này ra hành nghề làm rồi quen thôi chứ đại học đâu phải vô học phát ra làm ngon ơ, tư vấn luật các kiểu như đúng rồi đâu. Từ chuyên ngành nghe cho sang vậy thôi bạn ơi chứ học xong ra tốt nghiệp là cử nhân luật hết. Nghề nghiệp gì liên quan tới luật là ra làm được thì làm thôi bạn ơi chứ ko phải ngon lành như kiểu thằng hình sự sau này ra tòa án, viện kiểm soát, thằng dân sự đi làm mấy thứ liên quan dân sự, thằng kinh tế đi làm về luật kinh tế như đúng rồi đâu. Toàn lẩu thập cẩm thôi, thấy làm được gì là làm tất. Mình cũng học luật nên thấy tình trạng này cũng chán lắm nhưng chịu thôi. Đó là tình trạng chung của nền giáo dục xưa giờ rồi.
Huy Vũ
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 5 lần
Tiếp xúc:

Re: Học ở trường cao đẳng chuyên ngành dịch vụ pháp lý có xin được việc?

Bài viết chưa xem by Huy Vũ »

Đại học luật đang chưa kiếm được việc nè em.
Cố lên!
Đăng trả lời
  • Similar Topics
    Trả lời
    Xem
    Bài viết mới nhất

Ai đang trực tuyến?

Người dùng duyệt diễn đàn này: Không có thành viên nào đang trực tuyến và 4 khách