[Cần tư vấn] Học luật nhưng mất gốc tiếng anh?

Nơi lý tưởng để dân luật giao lưu, trò chuyện, chia sẻ kinh nghiệm, trao đổi, thảo luận về mọi lĩnh vực trong đời sống hàng ngày.
thieugau
Thành viên
Tiếp xúc:

[Cần tư vấn] Học luật nhưng mất gốc tiếng anh?

Bài viết chưa xem by thieugau »

Em chào các thầy cô, các anh chị cũng như các bạn có trong group.
Em xin tự giới thiệu em là sinh viên K46 mới vào trường. Vốn xuất thân là dân khối C nên em cũng không hề biết gì về tiếng anh :((( Sau khi được các bạn bè và người quen khuyên nhủ thì em mới tìm hiểu về tiếng anh và biết được rằng mình đã bỏ lỡ quá nhiều điều. Do lười học từ cấp 3 nên em bây giờ gần như mất gốc và mất định hướng. Theo em tìm hiểu là trường có 2 học phần tiếng Anh và 1 kỳ thi tiếng Anh đầu ra. Bây giờ em thực sự hối hận và muốn làm lại từ đầu nhưng không biết bắt đầu từ đâu cả :(((
Các thầy cô, anh chị và các bạn hay cho em xin lời khuyên về định hướng học tiếng anh với ạ. Em cũng nghe các anh chị và thầy cô nói là có chứng chỉ tiếng anh sẽ giúp ích cho việc ra trường và làm việc. Em cũng được các bạn bảo là chứng chỉ Toeic là chứng chỉ tiếng anh ổn và phù hợp cho dân khối C. Mọi người tư vấn cho em với. Và nếu có thể mọi người có thể chỉ cho em chỗ nào vừa học lấy lại căn bản và học Toeic được không ạ :((((
Em cảm ơn mọi người đã đọc bài này ạ :(((
Những người đã cảm ơn thieugau vì bài viết:
LinhForex

Từ khóa:
Thanh Nam
Thành viên
Tiếp xúc:

Re: [Cần tư vấn] Học luật nhưng mất gốc tiếng anh?

Bài viết chưa xem by Thanh Nam »

Ngoài học phần tiếng Anh thì e có thể chọn các học phần tiếng khác được e nha, trong trường có tiếng Trung, Nga, Pháp. Tuy nhiên tiếng Anh vẫn phổ biến và cần phải hoàn thiện trước
Mất gốc thì em nên vạch ra mục tiêu cho bản thân từ bây giờ, và đi học luôn. toeic thì có vẻ như phù hợp với mục đích của em rồi.
Để mà chọn 1 trung tâm uy tín thì em nên tham khảo ý kiến các anh chị khóa trên, nên chọn trung tâm nào có kinh nghiệm lâu năm và có học viên đi thi đạt kết quả cao. À trường mình yêu cầu Toeic 4 kỹ năng mà giờ trung tâm dạy 4 kỹ năng không nhiều nên em phải tìm hiểu thật kỹ nhé
Như Hảo
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Như Hảo »

Nếu em không có gốc thì chị khuyên em tự học rồi mới đi học chứng chỉ. Nv sẽ đỡ tốn kém và tiết kiệm tgian hơn. Em có thể ib chị gửi cho tên mấy quyển sách em có thể mua tự học cơ bản trước
Đoàn Hùng
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Đoàn Hùng »

Mình đã lái sang tiếng Trung, vì tiếng Trung học lại từ đánh vần, ko có thời thì, ko có her she gì hết -)))
Nhưng nếu bạn lười học thì b chetme.
Những người đã cảm ơn Đoàn Hùng vì bài viết:
LinhForex
minhlvt123
Thành viên gắn bó
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by minhlvt123 »

Các anh chị cho em hỏi nếu mà học IELTS bên ngoài thì trong trường có đc nghỉ không ạ? Và Tiếng Anh trong trường đc dạy ở trình độ nào ạ? Em cảm ơn.
minhanh
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 18 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by minhanh »

minhlvt123 đã viết: 09:24 - 12/11/2021Các anh chị cho em hỏi nếu mà học IELTS bên ngoài thì trong trường có đc nghỉ không ạ? Và Tiếng Anh trong trường đc dạy ở trình độ nào ạ? Em cảm ơn.

Theo c tìm hiểu thì đổi trước 31/12 từ năm nhất, tối thiểu 4.5 mà học từ mất gốc thì no hope e ạ!
Cao Thị Hồng Nhung
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Cao Thị Hồng Nhung »

TOEIC bản chất là bài thi phục vụ giao tiếp và đi làm,các trường ĐH lớn đều yc TOEIC để đổi điểm hay đạt CĐR. Trường mình thì yc đủ cả 4 kỹ năng nên em cứ yên tâm mà học nhé, chính vì k học thuật, khó như ielts nên thời gian học cũng thường ngắn hơn, từ mất gốc đạt mức đổi điểm trường mình thì học tầm 6-8 tháng là hợp lý.
Chị có một số tài liệu tiếng Anh cho người mất gốc, ib chị gửi cho nhé?
hanhnguyen
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by hanhnguyen »

Mất gốc thì e nên bắt đầu từ ngữ âm - từ vựng rồi lần lượt từ nghe đọc nói viết nha, tiếng Anh cơ bản rất quan trọng vì sau này còn học TAPL nữa, nên bắt đầu càng sớm càng tốt e nhé, để lâu thì mất gốc càng nặng hơn và ko có nhiều thời gian.
C đã từng học ielts và ko theo đc vì khó quá (chắc vì chị khối C), chuyển sang học toeic thì thấy dễ tiếp thu và dễ học hơn. Chị học ở Zenlish - Học TOEIC 1 Lần Là Đạt và thấy tt nhiệt tình chuyên nghiệp. E tham khảo bên đó xem nhé!
Những người đã cảm ơn hanhnguyen vì bài viết:
LinhForex
La Bông
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 40 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by La Bông »

Học cả tiếng Trung đi. Tiếng Anh chịu khó theo kiểu nghe nói. Ngữ pháp mất vài tháng để thành thạo nhưng nghe nói mất nhiều năm trời.
Đăng trả lời
  • Similar Topics
    Trả lời
    Xem
    Bài viết mới nhất

Ai đang trực tuyến?

Người dùng duyệt diễn đàn này: Không có thành viên nào đang trực tuyến và 4 khách