Thi vào ngành luật khối C00 nên chọn trường nào?

Nơi lý tưởng để dân luật giao lưu, trò chuyện, chia sẻ kinh nghiệm, trao đổi, thảo luận về mọi lĩnh vực trong đời sống hàng ngày.
huyensam
Thành viên
Tiếp xúc:

Thi vào ngành luật khối C00 nên chọn trường nào?

Bài viết chưa xem by huyensam »

Em 2k3 dự định thi vào ngành Luật vs khối C00 ạ... Em xét điểm NV1 - Đại học Luật Hà Nội, Đại học Luật TP.HCM; NV2 - Đại học Tôn Đức Thắng ... Mà so vs năm rồi thì điểm của 2 trường cũng k thấp... Nên em muốn xét học bạ vào 1 trường nào đó vs khối C00 (em vẫn đg ko biết học bạ dô đâu luôn)... Anh chị đi trước cứu rỗi em vs chứ mê học Luật quá ạ!

Từ khóa:
Huy Vũ
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 5 lần
Tiếp xúc:

Re: Thi vào ngành luật khối C00 nên chọn trường nào?

Bài viết chưa xem by Huy Vũ »

Muốn học luật bài bản thì cố mà vào trường chuyên đào tạo luật í em, khuyên thật  đam mê vs thích như này thì thi đỗ hết ấy mà :)
La Bông
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 40 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by La Bông »

Em có thể tham khảo học viện cán bộ nhé, học ở đây lợi thế là k cần học chuẩn đầu ra tiếng anh và tin học nộp để xét tốt nghiệp mà tích vô chương trình học luôn, em chỉ cần học xong là ra và 1 lợi nữa là em dc phép học thêm 1 ngành bất kì 4 ngành còn lại, để tăng cơ hội việc làm cũng như trình độ chuyên môn nha.
Nguyễn Văn Sơn
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Nguyễn Văn Sơn »

Xét học bạ vào luật dh kinh tế cũng đc nè em. Nhưng khuyên e thật là khối C e phải cao điểm lắm thì mới chọi nổi trong đh Luật nha. Mà nếu đã giỏi r thì cỡ nào cũng chơi hết e ơi
Thanh Hữu
Điều hành viên
Đã cảm ơn: 98 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Thanh Hữu »

Luật Hutech nha. Lúc đầu mình cũng ko tin tưởng lắm. Nhưng vì rớt nv ĐH Luật. Nên xét vào Hutech... lúc đầu cũng có vẻ sợ.... nhưng tới thời điểm bây giờ. Thì Amazing.... luật Hutech đúng chuẩn là " Học Đi Đôi Với Hành"... đó là đánh giá của mình. Mà còn tùy thuộc vào nguyện vọng và điều kiện của mỗi người nữa. . Review thêm: Tòa Án Hutech vào khỏi chê. Giống hàng thật 100%.. 1 tháng có đến 2 3 hội thảo, talkshow về các luật do các chuyện gia hàng đầu ngành luật tham dự.... Mà HÃY CỨ CỐ GẮNG, đường cùng r tính đến trường Tư nha e. A đã cố gắng hết sức, và đã ko hối hận....
minhanh
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 18 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by minhanh »

Năm nay điểm có khả năng thấp hơn năm của các anh chị 2k2 em nha. Năm ngoái là do tình hình dịch bênh nên nhìn chung đề không khó như các năm trước ấy em.
huyensam
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by huyensam »

minhanh đã viết: 15:11 - 10/1/2021Năm nay điểm có khả năng thấp hơn năm của các anh chị 2k2 em nha. Năm ngoái là do tình hình dịch bênh nên nhìn chung đề không khó như các năm trước ấy em.

E cũng mong đề khó hơn 1 tí...Chứ dịch bệnh cũng vừa bùng phát trở lại nên e cũng hơi lo ạ ​​​​​​​
minhanh
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 18 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by minhanh »

huyensam đã viết: 15:11 - 10/1/2021
minhanh đã viết: 15:11 - 10/1/2021Năm nay điểm có khả năng thấp hơn năm của các anh chị 2k2 em nha. Năm ngoái là do tình hình dịch bênh nên nhìn chung đề không khó như các năm trước ấy em.

E cũng mong đề khó hơn 1 tí...Chứ dịch bệnh cũng vừa bùng phát trở lại nên e cũng hơi lo ạ ​​​​​​​ 

Năm ngoái là diện rộng, thậm chí còn đc cho nghỉ học để đảm bảo an toàn nhưng mà năm nay thì hầu như khi phát sinh điểm dịch đều có biện pháp ngay nên em cứ yên tâm mà cày nha.
P/s: hi vọng khi vào luật rồi em sẽ không thất vọng mà vẫn vững đam mê nha :<

Phan Tiến Dũng
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 28 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Phan Tiến Dũng »

E đã quá mê học luật thì chọn ULaw nha. Vì ULaw là trường đào tạo chuyên về luật hàng đầu tại miền Nam. Điểm thi đh khối C của Ulaw căng lắm e  Nếu có khả năng thì e nên thi IELTS rồi xét học bạ vô ULaw theo diện kết hợp chứng chỉ tiếng anh quốc tế. A thấy IELTS tầm 5.5-6.0 dễ vô lắm nè (nhưng phải thỏa mãn thêm là tổng đtb học bạ Văn Sử Địa của 5 học kì 10+11+HK1 lớp 12 phải từ 21đ trở lên). Với lại Ulaw cũng yêu cầu chuẩn tiếng anh đầu ra nên ôn thi tiếng Anh từ bây h cũng coi như là hành trang cần thiết cho sau này. Đó là lời khuyên của a. E nên suy nghĩ kĩ nha ^^
Cao Thùy Dương
Điều hành viên
Đã cảm ơn: 35 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Cao Thùy Dương »

NẾU ĐAM MÊ LUẬT mà thấy khó vào bằng điểm THPTQG thì e có thể thử thi ĐGNL của ĐHQG nha em, ĐH Kinh tế - Luật có xét điểm ĐGNL đó, tuy điểm THPTQG của trường cao lắm luôn nhưng mà biết đâu ĐGNL em ok thì sao, chúc em năm sau đậu ĐH trường mình thích.
Phạm Công Vương
Thành viên gắn bó
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Phạm Công Vương »

Em có thể tham khảo ngành Luật của ĐH Công nghiệp TPHCM,ĐH Mở TPHCM,Học viện Cán bộ,ĐH Ngân hàng TPHCM ....để đăng kí ở các nguyện vọng sau nhé. Anh đang là SV luật ở ĐH Công nghiệp nè!
Huyền Dương
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 58 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Huyền Dương »

Nên nói thẳng là em hãy xác định thật kỹ. Vì học Luật đòi hỏi em nhiều thứ lắm. Và đam mê nữa. Hãy suy nghĩ thật kỹ rồi hãy chọn em ơi. Có mấy bạn a vô học được 2 năm rồi chuyển ngành vì càng lúc càng học k nổi.
Luu Lan Thuy
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Luu Lan Thuy »

Cơ bản thì nếu đậu dh luật tốt. Nhưng nếu đậu ĐH TDT cũng ko khác gì đâu bạn vì đa số giảng viên là giảng viên thỉnh giảng từ đại học luật qua dạy. Mình đang học TDT đây.
dropwind
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by dropwind »

Học viện Cán Bộ nè em ơi... Chất lượng giảng dạy, cơ sở vật chất trên mức tuyệt vời mà học phí rất rẻ nữa (chỉ 315k/ tín chỉ thôi đó em).
hanhnguyen
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by hanhnguyen »

TDTU đi em. Đội ngũ giảng viên chuyên môn cao, sinh viên trai xinh gái đẹp, trường ít có rộng nè :))) and deadline luôn bên em nhoaaa!! Welcome em ​​​​​​​
Tạ Thị Diệu Mơ
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Tạ Thị Diệu Mơ »

Ra Hà Nội học Luật Kinh Tế chuyên ngành Luật tài chính ngân hàng của học Viện Ngân Hàng cùng anh nè, anh quê Dak Lak
hongmit
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by hongmit »

Đh luật thì phần xét học bạ còn phải xem điều kiện của trường cấp 3 nữa :(
Đăng trả lời
  • Similar Topics
    Trả lời
    Xem
    Bài viết mới nhất

Ai đang trực tuyến?

Người dùng duyệt diễn đàn này: Không có thành viên nào đang trực tuyến và 10 khách