Mở công ty ở Bến Tre bị phân biệt vùng miền

Nơi lý tưởng để dân luật giao lưu, trò chuyện, chia sẻ kinh nghiệm, trao đổi, thảo luận về mọi lĩnh vực trong đời sống hàng ngày.
Lê Mạnh Hùng
Thành viên
Tiếp xúc:

Mở công ty ở Bến Tre bị phân biệt vùng miền

Bài viết chưa xem by Lê Mạnh Hùng »

Em là người Bắc vào bến tre từ năm 2013 và quyết định lập nghiệp mở công ty ở Bến Tre từ 2017 nhưng trong thời gian lập nghiệp ở bến tre e gặp rất nhiều khó khăn với ban ngành bến tre, bị làm khó có tính chất phân biệt miền vùng rõ rệt, dù hàng tháng e đang đóng đều gần 200 triệu tiền thuế/tháng và hàng năm xuất khẩu hàng chính ngạch rất nhiều theo đúng quy định, sáng mai 8.30' em ghé sở công thương Bến Tre để gặp lãnh đạo sở CTBT xin hỏi về vấn đề phân biệt miền vùng đối xử bất công giữa doanh nghiệp địa phương và doanh nghiệp người Bắc, nếu được xin ad và mọi người hỗ trợ duyệt bài, chia sẻ giúp em, đầu đuôi câu chuyện thế nào e xin phép mai e quay trực tiếp và nói rõ mọi người sẽ hiểu ah, em xin chân thành cảm ơn.
Huy Vũ
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 5 lần
Tiếp xúc:

Re: Mở công ty ở Bến Tre bị phân biệt vùng miền

Bài viết chưa xem by Huy Vũ »

Phân biệt gì đâu, "đất lành chim đậu, đất hổng lành đất nhậu luôn chim", đâu đâu cũng vậy, nên phải chú ý ăn ở buôn bán tuân thủ luật tục cho tốt vào thì bình yên tới thôi.
Lê Hữu Sơn
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 28 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Lê Hữu Sơn »

Đọc cái tus sặc mùi chia rẽ rồi. Thứ 1 nếu dân họ phân biệt vùng miền là chuyện hết sức bình thường. Ở đâu cũng có tình trạng đó. Thứ 2 trong comment bạn nói công ty đóng thuế 1 tháng 200tr và mỗi năm xuất hàng Nghìn Container hàng ra nước ngoài. Chứng tỏ công ty của bạn quy mô cực khủng. Chắc có đến cả mấy ngàn lao động. Và những doanh nghiệp như vậy thực sự là những con cưng của chính quyền. Và ko ngu gì họ dám làm khó dễ, và dám mở mồm nói vs 1 chủ doanh nghiệp là con bắc Kỳ. Thứ 4 với tầm cơ doanh nghiệp ngàn tỷ, có đến 4 công ty ở Đất bến tre thì tầm quan hệ chắc chắc ko đơn giản và không thể nào không có bộ phận pháp chế, hoặc thuê công ty luật tư vấn thường xuyên. Và nghe văn phong của bạn thì mình nghĩ bạn cũng thuộc diện tôm tép thôi. Lên đây nổ cho vui. Bạn mà up clip lên thằng cán bộ nào dám mở mồm phân biệt vùng miền lên thì ngay cả bí thư chủ tịch tỉnh cũng bay màu trong 1 nối nhạc. Chứ đừng nói là giám đốc sở.
Lê Mạnh Hùng
Thành viên
Tiếp xúc:

Anh nói đúng, nhưng công ty em làm theo diện quy mô gia đình e ko thuê luật sư riêng hay bộ phận pháp chế, quan hệ thì e ko biết nên nói sao cho đúng... còn phân biệt hay ko e là ng trực tiếp e đã bị nên e cũng ko biết nói sao để mọi ng hiểu hơn, như a c nói là đúng, đáng lẽ như e phải dc coi là con cưng, dc hỗ trợ mới đúng nhưng sự đời thật sự ko có như vậy ah!
vanson
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 45 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by vanson »

Lê Mạnh Hùng đã viết: 11:20 - 24/12/2020 Anh nói đúng, nhưng công ty em làm theo diện quy mô gia đình e ko thuê luật sư riêng hay bộ phận pháp chế, quan hệ thì e ko biết nên nói sao cho đúng... còn phân biệt hay ko e là ng trực tiếp e đã bị nên e cũng ko biết nói sao để mọi ng hiểu hơn, như a c nói là đúng, đáng lẽ như e phải dc coi là con cưng, dc hỗ trợ mới đúng nhưng sự đời thật sự ko có như vậy ah!
Đã công ty rồi còn quy mô gia đình. Thứ 1 hộ gia đình và công ty là hoàn toàn khác nhau. Công ty hoạt động theo Luật Doanh nghiệp. Còn hộ gia đình hiện tại chưa! Thứ 2 bạn chưa phân biệt hộ kinh doanh mà công ty mà bạn Nổ mỗi tháng nộp thuế 200tr. Xin hỏi thuế đó thuế gì! Thứ 3 bạn nổ mỗi năm xuất hàng nghìn Container hàng hóa. Xin hỏi bạn. Không thành lập công ty liệu bạn có thể làm được cái việc to như núi chỉ bằng hình thức hộ kinh doanh không? Tóm lại là bớt xàm lông cho đời nhẹ nhàng bạn ạ.
Lê Hoàng
Điều hành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Lê Hoàng »

Theo tôi thì, phân biệt bắc nam là câu chuyện từ xưa đến nay đã có, nó càng căng thẳng hơn sau năm 1975 vì khi cán bộ người Bắc vào đây tiếp quản thì thái độ và cách làm việc rất hách dịch, trịnh thượng, tự cao tự đại vì chúng ta là người chiến thắng, người Nam đều là con cháu của "Ngụy quân, ngụy quyền". Mặc dù, Nhà nước có những chính sách hòa giải, hòa hợp nhưng thật sự sự phân biệt đó vẫn luôn ầm ỉ không ngừng. Tỷ lệ người Bắc vào Nam làm ăn thì rất lớn nhưng ngược lại thì chỉ là con số rất nhỏ, vì phong tục tạp quán và vấn nạn phân biệt vùng miền còn kinh khủng hơn trong Nam. Nên, nếu anh chị nào là người Bắc vào Nam lập nghiệp thì xin hãy cố gắng thích nghi, người Nam chúng tôi rất thật thà, chân chất, cởi mở ...
Lê Mạnh Hùng
Thành viên
Tiếp xúc:

Lê Hoàng đã viết: 11:23 - 24/12/2020 Theo tôi thì, phân biệt bắc nam là câu chuyện từ xưa đến nay đã có, nó càng căng thẳng hơn sau năm 1975 vì khi cán bộ người Bắc vào đây tiếp quản thì thái độ và cách làm việc rất hách dịch, trịnh thượng, tự cao tự đại vì chúng ta là người chiến thắng, người Nam đều là con cháu của "Ngụy quân, ngụy quyền". Mặc dù, Nhà nước có những chính sách hòa giải, hòa hợp nhưng thật sự sự phân biệt đó vẫn luôn ầm ỉ không ngừng. Tỷ lệ người Bắc vào Nam làm ăn thì rất lớn nhưng ngược lại thì chỉ là con số rất nhỏ, vì phong tục tạp quán và vấn nạn phân biệt vùng miền còn kinh khủng hơn trong Nam. Nên, nếu anh chị nào là người Bắc vào Nam lập nghiệp thì xin hãy cố gắng thích nghi, người Nam chúng tôi rất thật thà, chân chất, cởi mở ...
E cảm ơn anh, e công nhận người dân rất dễ thương, hiền hoà nhưng có một số cách ứng xử của cán bộ ban ngành trong giải quyết công việc rất bất công về sự phân biệt này.
Thanh Ngân
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Thanh Ngân »

Bạn cần thuê luật sư có uy tín. Mọi phát ngôn, suy nghĩ hiện tại đã và đang gây thêm khó khăn cho bạn. Không nên đánh đồng một vài cá nhân có tư tưởng phân biệt, ghen ăn tức ở thành cả cộng đồng. Càng không nên đẩy chính quyền về phía đối lập, thành kiến...
Lê Mạnh Hùng
Thành viên
Tiếp xúc:

Thanh Ngân đã viết: 11:25 - 24/12/2020 Bạn cần thuê luật sư có uy tín. Mọi phát ngôn, suy nghĩ hiện tại đã và đang gây thêm khó khăn cho bạn. Không nên đánh đồng một vài cá nhân có tư tưởng phân biệt, ghen ăn tức ở thành cả cộng đồng. Càng không nên đẩy chính quyền về phía đối lập, thành kiến...
Em đã bị gây khó khăn hơn năm nay nên em giờ chỉ còn cách nhờ tới cộng đồng mạng, em không còn cách nào khác để tìm công lý cho chính em, Luật sư e cũng đã có, cảm ơn cả nhà quan tâm!
Đăng trả lời
  • Similar Topics
    Trả lời
    Xem
    Bài viết mới nhất

Ai đang trực tuyến?

Người dùng duyệt diễn đàn này: Không có thành viên nào đang trực tuyến và 7 khách