Làm sao để theo đuổi đam mê trở thành một luật sư?

Nơi lý tưởng để dân luật giao lưu, trò chuyện, chia sẻ kinh nghiệm, trao đổi, thảo luận về mọi lĩnh vực trong đời sống hàng ngày.
Thanh Hữu
Điều hành viên
Đã cảm ơn: 97 lần
Tiếp xúc:

Làm sao để theo đuổi đam mê trở thành một luật sư?

Bài viết chưa xem by Thanh Hữu »

Chào các anh chị, chào mọi người!!
Em là Tuyết My, em đang là học sinh cấp 3. Em rất thích Luật. Mong ước của em là có thể làm một người Luật sư thật giỏi. Nhưng thật sự là em kh biết mình sẽ bắt đầu từ đâu. Cần phải đầu tư môn học nào, điểm số là bao nhiêu là đủ,...
Mong các anh chị có thể cho em lời khuyên để có thể đầu tư kịp thời và đúng hướng cho ước mơ của mình.
Em cảm ơn mọi người rất nhiều!!
Huy Vũ
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 5 lần
Tiếp xúc:

Re: Làm sao để theo đuổi đam mê trở thành một luật sư?

Bài viết chưa xem by Huy Vũ »

Tiếng Anh, thi ban XH hay TN đều được. Có tiếng anh là lợi thế đó em. Giảng viên chị nói giờ cử nhân Luật rành pháp lí thì nhiều nhưng cử nhân Luật mà có cả tiếng anh cả pháp lí chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi. Nếu em định hướng làm văn phòng, công ty tư nhân, nước ngoài thì nên giỏi tiếng anh sẽ dễ được nhận. Làm luật sư thì hơi gian nan vài năm đầu, mà có chỗ đứng thì sẽ lâu dài chứ ko đào thải như các ngành khác.
vanson
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 45 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by vanson »

Xác định muốn thành Luật Sư thì trước hết em phải đậu đh Luật, học hết 4 năm để trở thành cử nhân Luật, sau đó tiếp tục học và làm 2 năm nữa, vượt qua 1 kỳ thi cam go và khó khăn thì mới trở thành luật sư được nhé. Chúc em thành công.
Lê Bảo Anh
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 100 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Lê Bảo Anh »

Học hết 4 năm và thêm 2 năm nữa học nghề thì mới có chứng chỉ. Đời k như mơ và pháp luật Việt Nam cũng k như phim hàn. Lớp mình tốt nghiệp chả có mống nào đi làm luật sư cả :))
ngatran
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 47 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by ngatran »

Thầy cô trg luật thích sinh viên khối A. Nếu e ko theo được thì nói chung học đc tốt và nhiều từng nào hay từng đó!
Đăng trả lời
  • Similar Topics
    Trả lời
    Xem
    Bài viết mới nhất

Ai đang trực tuyến?

Người dùng duyệt diễn đàn này: Không có thành viên nào đang trực tuyến và 5 khách