Làm sao để lấy lại tiền khi bị Luật Mai Sơn AT lừa đảo?

Luật Ngân hàng là môn học nghiên cứu pháp luật điều chỉnh những quan hệ xã hội phát sinh trong lĩnh vực ngân hàng gồm các quan hệ xã hội phát sinh trong hoạt động thực hiện chính sách tiền tệ quốc gia, quản lý thị trường tiền tệ và hoat động ngoại hối, quan hệ về huy động vốn
Đăng trả lời
loanbui.bt
Thành viên
Tiếp xúc:

Làm sao để lấy lại tiền khi bị Luật Mai Sơn AT lừa đảo?

Bài viết chưa xem by loanbui.bt »

Em bị Công ty luật TNHH Mai Sơn AT lừa đảo chuyển tiền vào tài khoản mang tên Công ty TNHH cố vấn Mai Sơn để thu hồi tiền treo đầu tư chứng khoán.

Chuyện là vài ngày trước em có bị một nhóm đối tượng dụ dỗ, mời chào đầu tư chứng khoán và bị họ lừa số tiền là 37.000.000 đồng. Sau đó, em thấy quảng cáo trên Facebook của Công ty luật Mai Sơn cung cấp dịch vụ pháp lý thu hồi tiền treo mọi nền tảng nhanh chóng không cần qua ngân hàng hay cơ quan chức năng.

Em có nhắn tin qua messenger của họ. Họ yêu cầu em đặt cọc trước một số tiền nhỏ trước khi thực hiện công việc. Sau khi em đặt cọc xong, họ lại tiếp tục yêu cầu chuyển vào đó một số tiền đóng thuế phí cho số tiền họ hỗ trợ hồi. Đồng thời họ có gì em gửi em hình ảnh thể hiện việc đã thu hồi tiền bị lừa thành công. Em cũng đã gửi cho họ số tiền đó. Tưởng chừng như mọi chuyện kết thúc tại đây và em sẽ nhận lại được số tiền bị lừa đảo. Nhưng không, họ vẫn tiếp tục lấy lý do nọ kia để yêu cầu em chuyển thêm tiền cho họ.

Cảm thấy bất ổn, em không chuyển nữa và yêu cầu họ chuyển trả cho em toàn bộ số tiền em đã chuyển thì họ thái độ nọ kia. Vậy là em biết mình đã bị Mai Sơn AT lừa đảo.

Mọi người cho em hỏi, làm sao để lấy lại tiền bị lừa đảo qua mạng bởi Công ty TNHH cố vấn Mai Sơn  này ạ?

Từ khóa:
Thanh Hữu
Điều hành viên
Đã cảm ơn: 101 lần
Tiếp xúc:

Mai Sơn AT không phải công ty luật hay luật sư

Bài viết chưa xem by Thanh Hữu »

Mai Sơn AT, hay Cố Vấn Mai Sơn không phải công ty luật hay văn phòng luật sư. Mà giả danh công ty luật, văn phòng luật sư để lừa đảo thôi. Rất nhiều báo đài đã cảnh báo về chiêu trò lừa đảo thu hồi tiền treo này rồi.
Thanh Nam
Điều hành viên
Đã cảm ơn: 5 lần
Tiếp xúc:

Luật Mai Sơn AT là nhóm đối tượng lừa đảo chuyên nghiệp

Bài viết chưa xem by Thanh Nam »

Công ty Luật Mai Sơn AT là nhóm đối tượng lừa đảo trực tuyến có tính chất chuyên nghiệp, rất tinh vi và gần như là không có thể xác định được danh tính của đối tượng lừa đảo để ra quyết định khởi tố bị can. Ca này khó rồi bạn ạ!
Đăng trả lời
  • Similar Topics
    Trả lời
    Xem
    Bài viết mới nhất

Ai đang trực tuyến?

Người dùng duyệt diễn đàn này: Không có thành viên nào đang trực tuyến và 16 khách