Kháng cáo bao lâu thì tòa mới xử phúc thẩm ly hôn?

Luật Hôn nhân và gia đình là môn học chuyên ngành bắt buộc đối với sinh viên luật. Đây là môn khoa học có tính ứng dụng cao và gắn với cuộc sống của mỗi cá nhân trong cộng đồng.
Đăng trả lời
Như Quỳnh
Thành viên
Tiếp xúc:

Kháng cáo bao lâu thì tòa mới xử phúc thẩm ly hôn?

Bài viết chưa xem by Như Quỳnh »

Mng ơi cho em hỏi e xử vụ li hôn chia ts từ hôm 25/9 là xong sơ thẩm r, bên nhà ck em kháng cáo mà đến tận giờ em vẫn chưa nhận dc thông báo từ bên phúc thẩm hay cái gì là đúng ko ạ ? Hay em bỏ quên mất bước nào ạ em chỉ lúc lên lấy bản án chưa có hiệu lực bên toà án tp là các cô bên ý bảo bên ck em kháng cáo & đã nộp đơn thôi ấy ạ? Và ko biết tầm bao lâu em mới đc xử phúc thẩm ạ? Năm nay li hôn chia ts lâu quá nên em chẳng làm ăn dc gì ạ

Từ khóa:
Lê Hữu Sơn
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 28 lần
Tiếp xúc:

Re: Kháng cáo bao lâu thì tòa mới xử phúc thẩm ly hôn?

Bài viết chưa xem by Lê Hữu Sơn »

Còn đợi trên tỉnh họ thu nhậ hồ sơ nữa. Khi nào có quyết định toà án họ sẽ gửi thông báo về cho mình!
Như Quỳnh
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Như Quỳnh »

Lê Hữu Sơn đã viết: 21:28 - 28/12/2020Còn đợi trên tỉnh họ thu nhậ hồ sơ nữa. Khi nào có quyết định toà án họ sẽ gửi thông báo về cho mình!

vâng, mà e nghĩ là khi họ nhận dc hồ sơ chuyển lên rồi thì cũng phải cho mình cái giấy thông báo là bên kia đã thụ lí ý mà e cũnb k nhận dc giấy gì từ hôm xử sơ thẩm 25/9 đến nay ạ. Còn k biết cơ quan nào đc gửi lên để mà lên hỏi nữa
Lê Hữu Sơn
Thành viên gắn bó
Đã cảm ơn: 28 lần
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Lê Hữu Sơn »

Như Quỳnh đã viết: 21:28 - 28/12/2020
Lê Hữu Sơn đã viết: 21:28 - 28/12/2020Còn đợi trên tỉnh họ thu nhậ hồ sơ nữa. Khi nào có quyết định toà án họ sẽ gửi thông báo về cho mình!

vâng, mà e nghĩ là khi họ nhận dc hồ sơ chuyển lên rồi thì cũng phải cho mình cái giấy thông báo là bên kia đã thụ lí ý mà e cũnb k nhận dc giấy gì từ hôm xử sơ thẩm 25/9 đến nay ạ. Còn k biết cơ quan nào đc gửi lên để mà lên hỏi nữa  

Không có giấy đấy đâu. Còn nếu nâu quá b có thể qua bên tỉnh hỏi. Chứ họ thụ lý xem xét nếu đưa ra xét sử lại thù họ sẽ có thông báo bằng văn bản về cho mình. Sơ thẩm ở huyện còn phúc thẩm là lên tỉnh. Bạn có thể lên đó để hỏi.
Nguyễn Đăng Tín
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Nguyễn Đăng Tín »

Vẫn chưa xong hả e?
Bùi Phong
Thành viên
Tiếp xúc:

Bài viết chưa xem by Bùi Phong »

Họ quyên ở chỗ thư ký tòa án,,, bạn đến đấy hỏi,, nhanh miệng, nhanh tay,, lòi ra ngay là bạn còn thiếu thứ gì đó!!!!!!!
Đăng trả lời
  • Similar Topics
    Trả lời
    Xem
    Bài viết mới nhất

Ai đang trực tuyến?

Người dùng duyệt diễn đàn này: Không có thành viên nào đang trực tuyến và 1 khách